ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเหล้าขาวกับยันต์ค่ะ  (อ่าน 1335 ครั้ง)

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกท่าน และสวัสดีพี่น้องศิษย์หลวงพ่อทุกคนค่ะ :054: :054:

มีเรื่องนึงจะรบกวนถามค่ะ คือมะกี้มีอาการลมพิษขึ้นเต็มตัว วิธีแก้แบบบ้านๆก็คือ ใช้เหล้าขาวกับข่าตำแล้วทาบริเวณที่เป็นผื่นคัน
และบริเวณที่เป็นก็ทั่วบริเวณหลัง รวมทั้งบริเวณที่สักด้วย ให้เพื่อนทาให้น่ะค่ะ จะห้ามว่าอย่าทาตรงที่สักก็ไม่ทันแล้ว
คือเข้าใจว่ามันฉุกเฉิน คงไม่ผิดกฏใดๆ แต่ก็อยากได้ความมั่นใจน่ะค่ะว่า ทาเหล้าขาวผสมข่าบริเวณรอยสักเพื่อแก้ผื่นลมพิษเนี่ย ไม่มีผลต่อพุทธคุณของรอยสัก ไช่ไหมคะ

ขอบพระคุณค่ะ :054: :054: :090:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ถามเรื่องเหล้าขาวกับยันต์ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2554, 02:35:19 »
ขออภัยครับ
ถ้าเราทำด้วยเจตนาบริสุทธิ์ก็ไม่ถือว่าผิดครับ เพราะเราจำเป็นต้องใช้ผสมทำเป็นยาทาแก้ลมพิษเพื่อใช้รักษาร่างกาย สิ่งใดที่เราทำโดยไม่ได้คิดที่จะ
ลบหลู่ครูบาอาจารย์ไม่ถือว่าผิดหรอกครับ หรือถ้าจะให้สบายใจก็ตั้งจิตนึกถึงครูบาอาจารย์และขอโทษท่านก็ได้ครับจะได้สบายใจ... :017: :054: