ผู้เขียน หัวข้อ: จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็นไทยเเละเป็นศิษย์วัดบางพระ  (อ่าน 1304 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติเผยเเพร่ ชาวต่างชาติที่มาทำ สารคดี ที่วัดบางพระครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2554, 07:37:55 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมดูแล้วครับ บ่อยด้วย ผมขอชื่นชมความสามารถ ความพยายามและความศรัทธาที่แน่วแน่ ก็ต่างชาติคนนี้
เค้าทำตามคำสั่งสอน คำบอก ของหลวงพี่นัน ทุกอย่าง
แล้วเค้าก็กลับมาด้วยความศรัทธาและรอยยิ้มที่เต็มไปด้วยความเข้าใจ แล้วเค้าก็ได้สิ่งที่ตั้งใจกลับไป
ขอบคุณท่าน sounthen boy ด้วยครับ ที่นำมาให้ศิษย์วัดบางพระได้ชม  :015: :015:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ audytukzy5dragon

• ตติยะ
  • เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน
    • MSN Messenger - audytukzy5dragon@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการ หลวงพี่นัน และขอให้ บารมี หลวงปู่เปิ่น และ พระอาจาร์ย ทุกท่าน คุ้มครอง ลูกศิษย์ ทุกท่าน ครับ  :054:
เคารพครู ดีต่อเพื่อน รักครอบครัว เจริญแน่นอน

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการหลวงพี่นัน พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น และคณาจารย์ทุกท่าน จากคลิปดูจากคนต่างประเทศยังศรัทธาขนาดนี้เห็นแล้วปลื้มครับ กว่าจะได้ลายยันย์มาซักลายยากขนาดไหน ส่วนตัวผมเองขอยึดมั่นในสัจจะที่ให้กับครูบาอาจารย์ตลอดไป