ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ 9ยอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ !!  (อ่าน 5356 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
คือเท่าที่ผมหาดูในเว็บนี้นะครับได้ความว่า ต้องสัก 9ยอดงบน้ำอ้อย และแปดทิศก่อนที่จะสักยันต์ตัวอื่น แล้วถ้าผมจะเอาแต่9ยอด หรือเอาอย่างใดอย่างหนึ่ง ใน3อย่างที่ผมว่านั้น(9ยอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ) จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ คือผมจะเริ่มยันต์ครูที่วัดบางพระก่อนน่ะครับ แล้วค่อยไปต่อยันต์พวกหนุมาน ฯลฯ ที่สำนักอื่น .... อย่างที่ผมว่ามาจะทำได้หรือเปล่าครับ ... :001:
ขอบคุณมากครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เกี่ยวกับ 9ยอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 08:48:42 »
มันก็แล้วแต่อ่ะนะ แต่ต้นตำหรับวัดบางพระ ถ้ามองไกลๆ จะเปนรูปหน้าเสือ คือ

เก้ายอด คือ หน้าผากเสือ
งบน้ำอ้อย คือ ตาเสือ
แปดทิศ คือ จมูกเสือ

แต่ถ้าจะเลือกสักก็ได้ แต่จะดูแปลกๆ หน่อยนะ  ผิดพลาดอย่างไร ขออภัยด้วยครับ  :-*

• ปัญจมะ
ตอบ: เกี่ยวกับ 9ยอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 09:43:42 »
คือผมจะสักน้ำมันน่ะครับ อาจจะไม่แปลกมาก ละมั้ง ;D
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 02:59:51 »
สายวัดบางพระอันดับแรกคงจะต้องเป็นเก้ายอดนะครับ ส่วนงบน้ำอ้อยหรือแปดทิศยังเป็นลำดับรองมาครับ จะเอาหรือไม่เอาก็ได้ แล้วแต่จะตกลงกับอาจารย์ที่สักให้ครับ...

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.ค. 2550, 03:47:00 »
อ๋อครับ งี้ก็ขึ้นอยู่กับ อาจารย์แล้วล่ะสิเนี่ย :)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 01:35:31 »
รายยันต์ เก่า คนที่สักเต้มแล้ว มองไกล จะเหมือน หน้าเสือ.............(เก้ายอด งอบน้ำอ้อย แปดทิศ สาริกา)........ลูกศิตย์ วัดบางพระ ได้กันทุกคนยกเว้นแต่ว่าไปสักมาจากที่อื่นแล้ว บริเวณที่ จะลง .(เก้ายอด งอบน้ำอ้อย แปดทิศ สาริกา) ไม่มีแล้ว ก้จะได้อย่างอื่นไป...........แต่ ของ วัดบางพระ จริง จะมีทุกคน.......รูปยันต์ ของยันต์ วัดบางพระ แบบที่เต้มหลังแล้วมีคนเอามาลงไว้เยอะแยะรองเข้าไปดูรูปเก่าดิคราบ........... :058: :058: :058:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.ค. 2550, 09:46:12 »
อยากไปลงยันตฺ 8 ทิศ แต่เขาว่า เจ็บ น่าดูเลย นะ ตอนนี้ลง29 ยอดมาแล้วเหลือ สาริกากับงบน้ำอ้อยและแปดทิศ นะ ใช้เวลาสักนานไหมครับ ท่านปู้รู้

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.ค. 2550, 12:21:02 »
แป๊บเดียวเอง นั่งเจ็บไม่เท่าไรก็เสร็จแล้วละ...........แต่คงได้ครั้งระ ยันต์ เท่านั้น น่ะ หนึ่ง อาจารย์ ต่อหนึ่ง ยันต์.................
.........อ่อ  อีกนิดคราบ สักอะไรก็เจ็บทั้งนั้นละคราบ..........อยากได้ก้ต้องทน............กลัวทำไมแค่เจ็บ ผู้หญิง ตัวเล็กๆ เขายังสักเต้มหลังเลย........เราเป็น ชาย ใจต้องสู้  :053: :053: :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ค. 2550, 12:22:42 โดย เปียกปูน(#####) »

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ก.ค. 2550, 10:54:06 »
ประโยคหลังเยี่ยมมากเลย ครับ คุณ เปียกปูน..............สักเสร็จครบยันต์ครูเมื่อไหร จะลงมาให้พี่ดูเป็นคนแรกเลย ครับ

ที่วัดบางพระเราจะสักกุฎิไหนก็ได้ ใช่ไหม ครับ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 ก.ค. 2550, 11:48:16 »
ช่ายครับ ที่ไหนก็ได้ เพราะเป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ