ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเกี่ยวกับตะกรุดเสือบังปืน หลวงปู่แวนกาย  (อ่าน 1787 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่ทราบว่าตะกรุดเสือบังปืน(ถักเชือก)ดีด้านแคล้วคลาดใช่รึเปล่าคะ แล้วมีดีด้านอื่นด้วยมั้ยคะ รบกวนผู้รู้ตอบด้วยค่ะ

ออฟไลน์ monefray

• ตติยะ
    • อีเมล
มหาอำนาจครับ

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติเข้ามาตอบนะครับ ตะกรุดนี้น่าจะเรียกว่า  ตะกรุดเสือบังปืน ครับ เเต่เป็นของลูกศิษย์ทำมาเเล้วให้หลวงปู่ปลุกเสกครับ เเต่ตระกรุดหนังเสือเเท้ของท่านที่ท่านทำมาก็มีครับ กระผมได้มา 1 ดอกครับ กระผมได้เข้าพบท่านตอนที่ท่านอยู่ที่วัดบางมด ครับ ของท่านดีมากเลยครับ เงินทุกบาททุกสตางค์ของท่านๆได้นำไปสร้างโบสถ์ที่วัดอำปึด ที่กัมพูชาครับ  เเละอย่าลืมไปให้ท่านลงทองจารตัวให้นะครับ ดีมากๆๆเลยครับ ต้องลงครบสี่ครั้งนะครับ ท่านจะชักยันต์กรึงยันต์ให้ทั่วตัวเลยครับ โดยเฉพาะยันต์เเม่กำเนิด กับเเม่อาถรรพ์ครับ ขนาดคนที่สักยันต์ที่วัดบางพระเข้าไปกราบท่าน พอก้มลงกราบท่านท่านบอกว่าเสือหลวงพ่อเปิ่นมาเเล้ว เเล้วท่านก็ยิ้ม ผมยังงเลยว่าท่านทราบได้ไงครับ ยังมีอีกหลายเรื่องครับ ที่ท่านเเสดงให้รู้ว่าอภิญญาของท่านสุดยอดครับ เป็นพระที่กราบได้อย่างสนิมใจอีกรูปหนึ่งครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2554, 09:05:35 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***