ผู้เขียน หัวข้อ: กุฎิหลวงพี่ติ่ง  (อ่าน 1413 ครั้ง)

ออฟไลน์ marutomomo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กุฎิหลวงพี่ติ่ง
« เมื่อ: 04 ธ.ค. 2554, 09:24:47 »
อยากทราบว่าที่กุฎิหลวงพี่ติ่งมีการครอบครูหรือเปล่าครับ แล้วถ้าผมไปสักสามารถสักสองลายในวันเดียวได้หรือเปล่าครับ รบกวนขอเบอร์โทรศัพท์ที่กุฎิหลวงพี่ติ่งได้ไหมครับคือว่าอยากจะโทรไปถามล่วงหน้านะครับกลัวหลวงพี่ท่านไม่อยู่รบกวนด้วยครับ :054:

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: กุฎิหลวงพี่ติ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2554, 02:43:33 »
เอาเท่าที่ ทราบนะครับ วันครอบครูหลวงพี่ ติ่ง จะจัด ตรง กับ วันพฤหัส ของทุกปี จะบอกยังงัยดีละ ก็คือว่า ปกติวันไหว้ใหญ่ของวัดบางพระ

จะจัดขึ้นตรงกับวันเสาร์ แต่ ก่อนวันเสาร์ไหว้ใหญ่ หลวงพี่ติ่งจะจัด ครอบเศียร ในวัน พฤหัสก่อนอะครับ

ส่วน เรื่อง สัก ยกพาน 2 ครั้งได้ไหม ท่าน สามารถ ยกกี่พาน ก็ได้ครับ ใน 1 วันอะ ( ถ้าท่านไหวนะครับ)

ส่วนเรื่อง เบอร์ติดต่อ รอผู้ทราบมาบอกละกันครับ แต่ส่วนใหญ่พี่ติ่งไม่ค่อยมีกิจนิมนต์ไปไหนนะครับไปทีไรก็เจอทุกรอบ

แต่หากไปไม่เจอ ก็ สามารถขอความเมตตา จากหลวงพี่ท่านอื่นได้นะครับ มีสักน้ำมัน และ สักหมึก เหมือนกันครับ

พระอาจารย์ท่านเมตตาอยู่แล้วครับ