ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมสัก ที่อื่น มาแล้วจะไปสัก ที่วัดบางพระได้อีกไหมครับ  (อ่าน 2317 ครั้ง)

ออฟไลน์ manop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าผมสัก ที่อื่น มาแล้วจะไปสัก ที่วัดบางพระได้อีกไหมครับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย เด็กใหม่ครับเพิ่งเป็นสมาชิก ชอบรอยสักครับ

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
  ได้จ้า...ยินดีต้อนรับ

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สักที่ไหนมา ถ้าที่ไปสักไม่บอกว่า ห้ามไปสำสำหนักอื่น หรือที่อื่น  ก็สามารถไปสักที่ไหนก็ได้ครับ  :-*

ออฟไลน์ manop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อาจารย์ มณีแก้ว บางเขน อารารย์เปี๊ยก คลอง 4 ประทุม ครับ อาจารย์ไม่ได้ห้ามครับ.........

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไม่ได้ห้ามก็ ยินดีต้อนรับครับ  ;D

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
วัดบางพระ ประตูเข้า วัด ไม่เคยปิดอยู้แล้วคราบเชิมมาเลย.................
.............เราจะสักที่ไหน มันขึ้น อยู่ กับใจเรา ชอบที่ไหน รัก ที่ไหน ก็ทำไปเลยเต็มที่.................
.............สำหรับ วัดบางพระ ใครเข้ามา ยากดี มีจน นักเรียน นักศึกษา ทหาร ตำรวจ พ่อค้า ประชาชน หมอ ทนาย ฯลฯ...............
.............วัดบางพระ ครู อาจารย์ ทา่นสักให้ทุกท่านคราบ...................ทุกทา่นเก่งเหมือนกัน สักเหมือน กัน ..............................
แล้วแต่คุณ จะชอบท่านไหน เชินเดินดูได้ทั้ง วัดบางพระ คราบ......... :054: :054: :054:
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
แล้วถ้าในทางกลับกันล่ะครับ
ถ้าสักวัดบางพระเเล้วไปสักสำนักอื่นได้หรือป่าวครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----