ผู้เขียน หัวข้อ: พระมเหศวร กรุวัดพระศรีมหาธาตุ มาให้ชมคับ  (อ่าน 1812 ครั้ง)

ออฟไลน์ artnong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พระมเหศวร กรุวัดพระศรีมหาธาตุ  มาให้ชมคับ  
องค์นี้ได้มาจากปู่ ปู่เป็นคนสุพรรณบุรี และเป็นลูกศิษย์วัดอีกด้

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยคับ :054: :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มี.ค. 2555, 05:32:37 โดย artnong »

ออฟไลน์ seebycat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ใช่พระกุครับ

ออฟไลน์ artnong

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม แต่ที่ปู่บอกผมว่า องค์นี้คือเอาพระกรุมาสร้างใหม่จำนวนไม่มากครับ

ถ้ามีรายละเอียดแนะนำให้หน่อยครับผม