ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรุจิงๆ ช่วยหน่อยนะคับ  (อ่าน 1927 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
อยากรุจิงๆ ช่วยหน่อยนะคับ
« เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 04:00:45 »
คือว่า เวลาที่ผมได้รับการพรมน้ำมนต์ ผมจะหลับตา แล้วรุสึกว่ามันหายใจไม่ออกเหมือนจะขึ้นอะคับ เป็นมาหลายรอบแล้ว คือว่าผมสักที่วัดบางพระ น่ะคับ แล้วผมก้อชอบไปวัดสามง่าม ให้หลวงพ่อแย้ม แก พรมน้ำมนต์ให้ ทำไมถึงรุสึกว่าจะขึ้นล่ะคับ รบกวนผู้รู้หน่อย หลายรอบแล้ว
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ Oat

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากรุจิงๆ ช่วยหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 04:06:15 »
จะขึ้นทำไมล่ะครับ คุณน้อง  เอาเป็นว่าพออาบน้ำมนต์แล้ว
แค่ขนลุก ขนพองก็พอ เอาแบบว่าเราสามารถรับรู้ความรู้สึกว่า
มีของดีอยู่กับตัวก็พอ   เรื่องอย่างนี้แล้วแต่คนครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากรุจิงๆ ช่วยหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 05:24:18 »
รู้ได้ไงเอ่ย ว่าของจะขึ้น จ๊ะ ของขึ้นอ่ะ มันแล้วแต่บางคน อย่างผม ไม่ขึ้นก็ไม่เห็นเป็นอะไร ไม่เจ็บไม่ป่วย  ;D

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 08:37:33 »
อืมมม ... เข้ามาอ่าน ม่ายมีความเห้น นะ

ออฟไลน์ cvet04

• ตติยะ
  • ทำจิตใจให้บริสุทธิ์ก่อนมาวัดด้วยนะจ๊ะ
    • MSN Messenger - aom_cc35@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 12:28:56 »
อย่าไปเครียดครับ  พระท่านให้ของดีมา ก้อเก็บรักษาให้ดีๆก้อพอละครับพี่  แต่ถ้าอยากรู้จิงๆว่าทำไมมันรุ้สึกแปลก อันนี้ แล้วแต่คนครับ  ลองโดนนํามนต์ไปเรื่อยๆดีก่านะ
ออมเอง