ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับ  (อ่าน 1673 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
อยากรู้ครับ
« เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 05:30:06 »
ผมชื่อแจ็คครับเป็นสมาชิกเก่า เคยใช้ชื่อ อีกาพญายมนะครับ อยากให้พี่ๆช่วยไล่ลำดับกานรสักยันต์ให้หน่อยได้ไหมครับว่าอะไรสักก่อนอะไรสักทีหลังเรียงตามลำดับไปนะครับ
ขอรบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ แล้วไหว้ครูปีหน้า ประมาณวันที่เท่าไหร่ครับ รบกวนหน่อยนะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ตอบ: อยากรู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 06:55:51 »
เอาตามที่ผมสักแล้วกันนะครับ...เริ่มด้วยเก้ายอด ,งบน้ำอ้อย,แปดทิศ,สาริกา,หมูทองแดง,เสือคู่,สี่สมิง,กวางเหลียวหลัง,จิ้งจกคู่ แล้วก้อล้อมอักขระ...เริ่มสักปี 43 จนถึงปัจจุบันอาจารย์ท่านเดียวครับ....... 8)

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ส.ค. 2550, 01:39:00 »
เก้ายอด สาริกา งบน้ำอ้อย แปดทิศ และต่อจากนี้จะลงอะไรต่อก็แล้วแต่คุณเลยครับ อันดับแรกต้องยันต์ครูมาก่อนครับ :002:
ส่วนวันไหว้ครูปีหน้า ยังไม่ทราบครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2550, 02:56:15 »
เก้ายอด , งบน้ำอ้อย , แปดทิศ  แล้วก็ ส่วนมากจะนิยมสัก หนุมาน เสือ ลิงลม  แต่ เก้ายอด งบน้ำอ้อย แปดทิศ ลงให้ครบที่เหลือก็ แล้วแต่ปุ๊ !!!  :-*