ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเดินทางไปที่วัดครับ  (อ่าน 3903 ครั้ง)

ออฟไลน์ prachanun

• ตติยะ
สวัสดีครับทุกท่านคือผมอยากจะสอบถามการเดินทางไปที่วัดครับจากหมอชิตไปที่วัดบางพระจะนั่งรถโดยสารสายอะไรครับไกลไมครับพอดีอยู่ขอนแก่นครับขอบคุณล่วงหน้าครับ :054: :054:

ออฟไลน์ yuttapong

• สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ครับ
  • ทุติยะ
  • **
  • ครั้งที่สอง เจ็บจริงๆยันแปดทิศ 2013-04-30
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามการเดินทางไปที่วัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 01:06:00 »
หารถตู้นครปฐมเลยครับ เมื่อถึงแล้วถามคนแถวนั้นเอาครับว่า รถเมล์นครปฐม-บางพระ ขึ้นตรงไหนครับ(ถ้าเหมาวินมอไซต์ต่อให้เหลือ 100 บาทนะครับ เพราะวันนั้นเพื่อนผมไปครั้งแรกเด็กวินเรียก 200 คับ)

*รถเมล์มี2สาย นครปฐม-ดอนตูม และ นครปฐม-บางพระ  ถ้าไม่มีรถไปบางพระให้ขึ้นรถดอนตูมบอกเค้าว่าไปบางพระ เค้าจะบอกว่าลงไปต่อรถที่สี่แยก แล้วนั่งวินไป 2 กม.ไม่กี่บาทคับ

-----ไปโดยรถไฟแบบผมไป-----
นั่งรถไฟหัวลำโพง-บอกเค้าว่าไปนครชัยศรี รอบเช้าเป็นรถไฟฟรีครับ
นั่งรถไฟมาลงสถานีนครชัยศรี ให้เดินย้อนทางรถไฟเดินตามถนนนะ(เดินย้อนกลับจากทางรถไฟที่เรามา)
ประมาณ 200-300เมตรไปที่ถนนใหญ่ ทางซ้ายมือจะเห็น โรงเรียนภัทรญาณวิทยาเดินไปรอรถเมล์ ที่หน้าโรงเรียน รถเมล์มี2สาย นครปฐม-ดอนตูม และ นครปฐม-บางพระ

**เดินทางปลอดภัยครับ**
เจอเข็มครั้งแรกมือสั่นขาชาไปหมด 2012-04-11

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: สอบถามการเดินทางไปที่วัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 04:57:35 »
นั่งจากหมอชิต ถนน กำแพงเพรช2 สาย 170, 28 , ปอ.พ4 (ลองถามพนักงาน หรือร้านค้าแถวหมอชิตก่อน)ลงหน้าห้างเซ็นทัลปิ่นเกล้า
จะมีรถตู้ ไปนครชัยศรี(ดูป้ายก่อน)ลงสุดสาย ท่ารถตู้นครชัยศรี ค่ารถ 35 บาท แล้วเดินออกมาที่ถนนใหญ่ ฝั่งที่ลงรถตู้ รอรถเมล์ สาย นครปฐม-บางพระ ลงสุดสายหน้าวัดเลย ครับ เดินทางปลอดภัยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2555, 04:58:19 โดย pittaya2517 »

ออฟไลน์ prachanun

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 11:27:07 »
ขอบคุณพี่ทั้งสองด้วยครับที่ช่วยตอบเดือนหน้าจะไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ที่วัดแล้วครับขอบคุณมากครับ :054: :054:

ออฟไลน์ gtr_1

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 เม.ย. 2555, 01:06:51 »
ลงหมอชิต ไปแถววินรถตู้ครับ จะมีรถตู้ไปราชบุรี แถวนั้น ถ้าจำไม่ผิดจะจอดช่องที่8มั้งครับ

บอกว่าลงโลตัส ท่านา ค่ารถ80บาท รถจะจอดฝั่งตรงข้ามโลตัส เดินข้ามสะพานลอยไป  แถวนั้นจะมีตุ๊กๆๆ วินมอไซด์ ครับ

ตามสะดวกเลยครับ ไม่ก็นั่งรอ รถเมล์ ดอนตูมครับ จะมีศาลาอยู่ครับ ค่ารถ 18 บาทครับ บอกลงวัดบางพระครับ

ผมเดินทางจากหมอชิต แบบนี้แหละครับ แต่ผมมาจากเหนือครับ

ยังไงก็เดินทางปลอดภัยครับ ครูบาอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับผม

ออฟไลน์ Dekzaa99

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 เม.ย. 2555, 11:42:56 »
ขอบคุณพี่ทั้งสองด้วยครับที่ช่วยตอบเดือนหน้าจะไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์ที่วัดแล้วครับขอบคุณมากครับ :054: :054:

จะไปวันไหนครับ ว่าจะไปฝากตัวเป็นศิษย์ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2555, 09:41:46 »
ถึงเเยกท่านา เเล้ว เหมา ตุ๊กตุ๊กก็ได้ครับไม่เกินร้อย พยายามต่อนะครับ เค้าจะบอกผ่านมาก
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน