ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอขมาครูบาอาจารย์ครับ  (อ่าน 1732 ครั้ง)

ออฟไลน์ meesabay.s

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากขอขมาครูบาอาจารย์ครับ
« เมื่อ: 10 พ.ค. 2555, 10:01:02 »
ผมได้สักยันต์กับพระอาจารย์ญามาครับประมาณ2ปีได้ไม่นานมานี้เกิดความผิดพลาดครับ (ผู้หญิงคล่อม) เลยไม่สบายใจเลย แต่ก้อสวดมนต์นึกถึงหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ญาตลอด แล้วได้พบพระรูปหนึ่งนั่งทางในได้ก็เลยสอบถามปรากฏว่า ท่านบอกว่าหลุดหมดแล้วเพราะถูกคล่อม อย่างนี้จะทำอย่างไรดีครับให้ครูบาอาจารย์กลับมาคุ้มครองเหมือนเดิม

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีนะครับ ไม่ค่อยสบายใจเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: อยากขอขมาครูบาอาจารย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 2555, 01:32:36 »
ลองดูกระทู้เก่าๆครับwww.bp.or.th/webboard/index.php?topic=6660
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!