ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอวิธีการไปวัดบางพระครับ  (อ่าน 1259 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
คือผมอยู่บางใหญ่มีรถส่วนตัวไม่ทราบจะไปทางไหน
ขอแบบละเอียดหน่อยครับเดัี๋ยวหลงทางครับ 555 :004:
ขอบคุณครับ :001:

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนขอวิธีการไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มิ.ย. 2555, 08:12:31 »
ที่ผมไป ไปทางตลาดน้ำไทรน้อยครับ

มันจะมีทางลัดไปอ่าครับ ประมาน 10กว่ากิโลก็ถึงแล้วครับ

ไปทางวัดสว่างอารมอ่าครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ตอบ: รบกวนขอวิธีการไปวัดบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2555, 01:34:16 »
โห... อยู่แถวไหนของบางใหญ่หรอครับ  ผมว่าจะไปเหมือนกันครับ 12/06 นี้ ตรงกับวันเกิดผมพอดี ผมกะไว้ว่าจะไปสักเหมือนกันครับ ยังไปไม่เป็นเลยครับ  ผมยิ่งอยากหาเพื่อนไปเหมือนกัน
ผมขายราดหน้าอยู่ทางเข้าบางใหญ่อะครับ ตรงปากซอยเซเว่น และอีกฝั่งก็เป็น Top Daily
แต่ถ้าผมไปผมคงแว๊น มอไซค์ ไปนะครับ
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2555, 07:34:27 »
ไปทางวัดไทรใหญ่อ่าครับ แล้วถามคนแถวนั้นดูคับ ไปไม่ยากคับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2555, 12:59:47 »
ผมอยู่บางใหญ่ครับผมไปทางซอยวัดพระเงินแล้วออกทางวัดต้นเชือกขับ ไปทางวัดมะเกลือครับ ตรงไปเรื่อยๆตรงข้ามซอยวัดนราภิรมย์ เลี้ยวซ้ายได้เลยครับมีป้ายบอกทางไปวัดบางพระครับ :002: