ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังเข็มทองคำแท้ ๆๆ วัดไหนมีในกทม  (อ่าน 4133 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
ตามนั้น

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ฝังเข็มทองคำแท้ ๆๆ วัดไหนมีในกทม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2550, 09:25:40 »
ลพ.ออด วัดอัปสรสวรรค์ (วัดหมู)

• ตติยะ
ตอบ: ฝังเข็มทองคำแท้ ๆๆ วัดไหนมีในกทม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2550, 09:55:49 »
1. วัดหมู อยู่ตรงไหนครับ ช่วยตอบเป็นถนน ระแวก จุดใหญ่ๆ
2.ค่าครูเท่าไรครับ
3.เวลาที่หลวงพ่อท่านสะดวกช่วยตอบเป็นตัวเลขเวลา เช่น 12.00 - 13.00 น.
4. สิ่งที่ต้องเตรียมมีอะไรบ้างครับ
5. เป็นสายวิชาเข็มทองของหลวงพ่อพิมพ์ หลวงพ่อสวัสดิ์ อาจารย์ประคอง หรือสายไหนครับ
6. ทองคำท่านเป็นทองคำแท้ๆๆ 99.99% ใช่มั้ยครับ เพราะอย่างของอาจารย์หนุ่มทราบว่าผสมทองแดง เพื่อลดค่าใช้จ่าย
7. ฝังแล้วเป็นยังไงบ้างครับ เจ็บหรือไม่อย่างไร และมีข้อห้ามอย่างไรของ ลพ.ออด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2550, 03:12:07 โดย ohm_sakti »

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2550, 10:38:38 »
1. วัดหมู อยู่ตรงไหนครับ     อยู่ติดกับวัดปากน้ำ
2. ค่าครูเท่าไรครับ      126 บาท
3. เรียกว่าเวลาเข้าหาลพ.ดีกว่าไมครับ เช้า-ประมาณช่วงบ่าย ลพ.ต้องพักจำวัดครับ
4. สิ่งที่ต้องเตรียมมีอะไรบ้างครับ     1.พวงมาลัย 1 พวง     2.บุหรี่ 85 1 ซอง    3. เตรียมเจ็บตัวครับ
5,6. ลองกราบเรียนถามท่านเองจะดีกว่าครับ
7. ข้อห้ามอย่างไรของ ลพ.ออด      เหมือนสักครับ แต่เพิ่มอีกหนึ่งอย่างคือ ห้ามแตะสุนัขครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 2550, 03:15:57 »
แก้ไขแล้วนะครับ

1. วัดหมูอยู่ติดกับวัดปากน้ำแล้ววัดปากน้ำอยู่ตรงไหนครับ

2. ขอเบอร์โทรวัดหมูด้วยครับ

3. อีกเรื่องข้อห้ามเหมือนการสัก และการสักมีข้อห้ามอย่างไรบ้าง

4. หลวงพ่อท่านฝังให้วันไหนบ้าง ในพรรษาท่านฝังหรือเปล่าครับ หรือต้องเฉพาะวันเท่านั้น

รบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2550, 06:27:30 »
วัดปากน้ำ ภาษีเจริญ อยู่ย่านตลาดพลู กรุงธนบุรี? มีหลวงพ่อสด  จนฺทสโร เป็นผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย
และ พระผงของขวัญรุ่น 1,2,3 ราคาไม่ต้องพูดถึง ในขณะนี้

สุดสาย รถเมล์สาย 4 และ สาย 9
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2550, 10:26:59 โดย สายัณ »

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.ย. 2550, 05:55:23 »
ได้ยินมาว่า อ.ออด สายหลวงพ่อประเทือง วัดด่าน ถ้าผิดขออภัย

ส่วนเข็มทองสายหลวงพ่อพิมมาลัย
มีอ.หนุ่ม วัดบางแวก กทม.
อ.เจษ วัดหุบมะกล่ำ ราชบุรี
อ.ป้อม วัดหนองม่วง ราชบุรี