ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้หน่อยครับ  (อ่าน 881 ครั้ง)

ออฟไลน์ modxsuperone

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามผู้รู้หน่อยครับ
« เมื่อ: 02 เม.ย. 2556, 01:00:01 »
ถ้าผมจะไปสักกับ อ.อ๋อ บ่อทอง เห็นว่าเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน แล้วยังงี้ถ้าผมได้แวะไปวัดบางพระ ผมให้หลวงพี่สำอางค์ หรือ หลวงพี่ติ่งเป่ายันต์ให้ได้มั้ยครับ พอดีว่าบ้านผมอยู่แถวๆเดียวกับ อ.อ๋อ ครับ

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
ตอบ: ถามผู้รู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 12:24:03 »
ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าท่านเป็นศิษย์สายวัดบางพระ แต่ถ้าท่านครอบเรียนรับวิชามาก็เรียนถามจากท่านตรงๆเลยครับว่าอาจารย์ที่ครอบสายวิชาบางพระให้ท่านคือพระอาจารย์รูปใดที่วัดบางพระ เพราะถ้าหากไม่ทราบว่าเป็นพระอาจารย์ท่านใดมอบต่อวิชาให้ หากคุณเข้าไปบอกพระอาจารย์ที่วัดวา สักกับอาจารย์อ๋อมา พระอาจารย์บางท่านอาจไม่รู้จัก อาจเิกิดการงง และสับสนได้ แต่ถ้าหากทราบจากอาจารย์อ๋อท่านแล้วว่าท่านครอบมาจากพระอาจารย์รูปนี้ เวลาไปที่วัดเราก็สามารถเข้าไปหาพระอาจารย์ที่ครอบวิชาให้อาจารย์อ๋อได้โดยตรง ครับและจะได้ไม่เกิดการสับสนครับ ปล.เพราะลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นที่เป็นครูสักครอบจากท่านไปก้มีจำนวนไม่น้อยทั้งที่ยังสักอยู่ที่วัด และออกไปอยู่ภายนอก และหากมีการครอบวิชาต่อไปในชั้นหลังๆ อาจจะทำให้พระอาจารย์ที่วัด ไม่ทราบ ไม่รู้จักอาจารย์สักท่านนั้นๆได้นะครับ ดังนั้น สอบถามจากอาจารย์อ๋อ ให้ชัดเจนก่อนนะครับ