ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆตอบทีครับ  (อ่าน 3243 ครั้ง)

ออฟไลน์ spydeaw

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆตอบทีครับ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 10:33:14 »
พอดีผมมีอยู่เหรียญอยู่องค์หนึ่งครับเหมือนในรูปเลย   ด้านหลังเขียน  ภปร ราชวิทยาลัย
อยากรู้ว่า แท้หรือ ปลอมครับ ด้านหน้าตอกโค้ด ภปร ด้วยใช่หรือปล่าวครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆตอบทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2550, 10:43:48 »
ไม่ทราบว่าทันหลวงพ่อปลุกเสกหรือปล่าวครับ
และยังหาเช่าบูชาได้หรือป่าวครับเพื่อนอยากได้ แพงหรือป่าว

ออฟไลน์ ลูกผู้ชายตัวจริง

• สัตตมะ
  • **
  • กูจะกลับมากู้แผ่นดิน ให้พ้นภัยศัตรู
    • MSN Messenger - namo159@HOTMAIL.COM
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 12:51:18 »
น่า จะ ทันหลวงพ่อ ปลุกเศก ครับ ( เหรียญเขียนว่า ปี35 ครับ ) ทัน อยู่ แล้ว ฟัน ธง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 09:37:39 »
ชอบเสือกระโจน คร้าบ สวยมักๆๆ  ;D

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 05:07:10 »
ทันแน่นอนคับ ปี35 โรงเรียนภ.ป.ร.  ราชวิทยาลัยฯ อยู่ที่ อ.สามพราน จ.นครปฐม เป็นโรงเรียนเก่าผมเอง เหรียญนี้แจกนะคับถ้าจำไม่ผิด แจกให้กับผู้ร่วมสมทบทุนสร้างห้องปกครอง และห้องประชาสัมพันธ์ ของรร. คับ ถ้าใครไม่เชื่อก็แวะไปดูได้ที่โรงเรียนนะคับตรงหน้าโรงเรียนจะมีห้องปกครองและห้องประชาสัมพันธ์อยู่ จะมีตัวหนังสือ ติดไว้ข้างบนใหญ่ๆว่า หลวงพ่อเปิ่น อุปถัมป์ คับ
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 05:15:19 »
รร. ภ.ป.ร. ราชวิทยาลัยฯ เป็นรร.ที่ในหลวงทรงอุปถัมป์นะคับ เปิดมาตั้งแต่สมัย ร.5 คับ  ภ.ป.ร. เป็นพระปรมาภิไธย ย่อของพระองค์ท่านที่ทรงพระราชทานให้เป็นชื่อรร. มีที่เดียวในประเทศนะคับ  เหรียญรุ่นนี้ผลิตน้อย และที่สำคัญ ไม่มีปลอมคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 08:21:14 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ  พรุ่งนี้ผมจะไปเลี่ยมทองแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ต.ค. 2550, 09:51:54 »
สงสัยจะชอบ เลี่ยมทองซะเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 08:04:02 »
เลี่ยมกันน้ำ กรอบทองซะ
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 06:04:29 »
มีอยู่รุ่นหนึ่ง ที่ โรงเรียน นาคประสิทธิ์ อำเภอสามพราน สร้างมาขอบารมีหลวงพ่อท่านปลุกเสก จะเขียนว่า นาคประสิทธิ์รวมใจครับ
ผมมีอยู่หลายรุ่นที่ทางวัดไม่ใด้ออกโดยตรงเช่น เหรียญแปดทิศหน้าเสือ พล อ.อ.วรนาถ อภิจารี สร้างถวาย เป็นต้น ไว้จะถ่ายมาโชว์บ้าง อิอิ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ต.ค. 2550, 08:31:27 »
ไม่ต้องถ่ายโชว์หรอกท่านบีม

แจกโชว์เลย ผมรับคนแรก  ;D