ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบครับ  (อ่าน 2242 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr_kngjuk

• ตติยะ
อยากทราบครับ
« เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 10:32:35 »
เรียนท่านผู้รู้
วันพระท่านสักยันต์ ให้หรือไม่ครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ

ออฟไลน์ iggi

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากทราบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 04:45:32 »
ส่วนใหญ่จะไม่รับสักยันต์วันพระนะครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 07:11:09 »
ที่วัดบางพระ สักครับ  ถ้าไม่สักคงไม่ไหว กระแสผู้คนมาสักล้นครับ เลยต้องสัก

เหตุที่ว่า ไม่สักวันพระก็เพราะว่า พระต้องทำกิจของสงฆ์  และวันพระก็ไม่อยากให้เลือดตกยางออกคร๊าบ

ส่วนที่วัดบางพระ ไม่ให้สักก็ไม่ไหวน้ะ คนเยอะๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 08:00:08 »
วันพระที่วัดบางพระสักได้คับ  วันก่อนผมไปสักวัดพระใหญ่ด้วยหลวงพี่แป้วได้8ทิศกับ3ยอดมา  ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 08:00:50 »
วัดบางพระ ทุกกุฏิสักทุกวัน ยกเว้นไม่อยู่วัด หรือติดธุระ
หลวงพ่อสำอางค์ ลงนะเมตตา ทุกวัน ยกเว้น ไม่อยู่วัด กับ วันแข่งเรือยาวประเพณี ไม่ลงให้

ฟันธง วันพระ สัก

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 09:39:12 »
          บางครั้งหลวงพี่มีกิจนิมนต์... จะเห็นลูกศิษย์นั่งรอกัน.....ก็ลองไปถามดูแล้วกันว่าท่านจะกลับมาเมื่อไหร่  ถ้าไม่มีธุระอะไรก็รอเถอะครับมาถึงวัดแล้ว...... การรอที่จะได้สักถือเป็น
มนต์เสน์ของวัดบางพระอย่างหนึ่ง.............( อยากได้ของดีรอได้อยู่แล้วใช่มั้ยละครับท่าน ).................               :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ย. 2550, 11:25:20 »
ได้มายากๆ จะได้รักษานาน ๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 พ.ย. 2550, 06:37:42 »
วันนี้แข่งเรือยาวประเพณีประจำปี 2550   แต่ว่าทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ ไม่เสด็จเหมื่อนทุกๆปี หลวงพ่อสำอางค์ ท่านเปิดกุฏิใหญ่
ให้บรรดาลูกศิษย์กราบสัการะสังขาร หลวงพ่อเปิ่น และ ลงนะเมตตา ให้ลูกศิษย์ ครับ