ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow_man

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคาถาครับ
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 11:23:37 »
พอดีต้องการสอบถามว่า  ตอนเช้าก่อนออกจากบ้านควรสวดมนต์อะไรบ้าง  เพราะว่าปัจจุบันสักยันเก้ายอด, พระพิฆเนศ, ยันต์หลวงปู่รุ่ง, ยันต์ค้ำดวง 5 แถว และ ต่อลาภต่อเงินต่อทอง  เนื่องจากปัจจุบันสวดเพียงนะโมฯ แล้วก็อธิฐานบอกพ่อปู่ฤาษีครูบาอาจารย์ให้คุ้มรองเท่านั้น

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 01:00:50 »
สวด นะโม 3 จบ ต่อด้วย ไตรสรณคม และก็ระลึกถึงครูบาอาจารย์ แค่นี้ก็เพียงพอแล้วครับ...เพราะไม่มีอะไรยิ่งใหญ่ไปกว่า อำนาจคุณพระรัตนตรัย ครับ :054:
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 10:16:16 »
..... ใช่แล้วครับ ท่องนะโมสามจบ...... ระลึกถึงพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ คุณบิดามารดา ครูบาอาจรย์...... ตามด้วย อิติปิโส... แค่นี้ก็สบายใจได้แล้วครับ.....  :093:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 10:26:16 »
คุณพี่ครับ....รบกวนขอบทสวดด้วยนะครับ  บทไตรสรณคมอ่ะครับ

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2550, 12:09:48 »
คุณพี่ครับ....รบกวนขอบทสวดด้วยนะครับ? บทไตรสรณคมอ่ะครับ

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ               ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ                สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
ทุติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ   ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ   ทุติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
ตติยัมปิ พุทธัง สรณัง คัจฉามิ   ตติยัมปิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ   ตติยัมปิ สังฆัง สรณัง คัจฉามิ

ขอบคุณครับ :)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 2550, 05:29:47 »
อ๋อ....เหรอครับ  ได้แต่สวดไม่ค่อยรู้ชื่อบทอ่ะพี่  ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2550, 10:49:18 »
บูชาท่านใด สวดบูชาท่านนั้นให้ชินครับ ยามคับขันช่วยได้เสมอ
ทุกบทสวด สั้นหมดครับไม่ยาวเลยไว
ตอนเช้าไหว้หลวงพ่อเปิ่นแล้วสวดชินบัญชร ไหว้พ่อร.5 ปู่ตาก  หลวงปู่ทวดแล้วไป ถ้ารีบไหว้พ่อเปิ่น สวดชินบัญชรไหว้ปู่ตาก+ร5 แล้วไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2550, 10:55:45 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 12:16:48 »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน