ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์พระเจ้า16พระองค์  (อ่าน 7117 ครั้ง)

ออฟไลน์ suukaan

• ตติยะ
ยันต์พระเจ้า16พระองค์
« เมื่อ: 22 เม.ย. 2551, 02:44:04 »
 :086:พี่ๆๆๆคับผมสักยันต์พุธทซ้อน ตรงหน้าอก แล้วผมอยากจะสักยันต์พระเจ้า16พระองค์ ต่อลงมาข้างล่าง  สักใด้หรือเปล่าวคับ (ใครมีรูปรอยสักพระเจ้า16พระองค์ ส่งให้ดูบ้างน๊ะคับ) ขอบคุณคับ :053:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ยันต์พระเจ้า16พระองค์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2551, 09:28:32 »
น่าจะได้ครับ ความจริงยันต์พระเจ้า 16 พระองค์นี้
มีการเขียนไว้หลากหลายรูปแบบครับ
มีทั้งเป็นตารางเฉยๆ หรืออาจจะมีการแทรกอุนาโลม
เพิ่มเข้าไปก็ได้
แต่ยังไงก็ใช้คาถาเดียวกัน คือ
นะมะนะอะนอกอนะกะกอออนออะนะอะกะอัง ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ