ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ หนวดอยู่วัดวันไหนบ้างครับ  (อ่าน 1299 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Crow13

• ปัญจมะ
  • ยึดติดทำไม ตายไปเอาไปไม่ได้สักอย่าง
    • อีเมล
อยากทราบว่า อาจารย์หนวดจะอยู่วัดวันไหนบ้าง อยากไปหาท่าน แต่ไม่รู้ว่าจะอยู่วันไหนบ้าง ใครรู้รบกวนหน่อยนะครับ
เราทำอะไร เรารู้แก่ใจ เราต้องยอมรับผลในสิ่งที่เราทำ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อาจารย์ หนวดอยู่วัดวันไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2551, 01:04:20 »
เมื่อก่อนวันอาทิตย์ นะครับ กุฏิหลวงพี่ต้อย เดวนี้ผมไม่ทราบนะไม่ได้สักนานล่ะ  ;D

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: อาจารย์ หนวดอยู่วัดวันไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พ.ค. 2551, 09:40:08 »
มาเสาร์ อาทิตย์ครับ แต่ช่วงนี้เห็นว่าไปต่างประเทศครับ   :002:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พ.ค. 2551, 01:44:13 »
ส่วนมากจะอยู่เสาร์ อาทิตย์

แต่ส่วนมากอาจารย์ จะชอบไป ต่างประเทศ เช่น มาเลย์ กับ ฮองกง คับ

ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ