ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องการสักที่วัดครับ  (อ่าน 1891 ครั้ง)

ออฟไลน์ Braboza

• ทุติยะ
  • **
อยากถามว่า ถ้าผมอ่ะสักอาจารย์อื่นมา แล้วผมจะไปสักที่วัดหลวงพี่ท่านจะสักให้ป่าวครับ

แล้วต้องเสียค่าครูเท่าไหร่หรอครับ ถ้าสักแบบเต็มหลังเลยทีเดียวจะได้ไหมครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อยากถามเรื่องการสักที่วัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 10:15:22 »
ได้ครับผม ค่าครู 25 บาทครับ ไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ จะเอาวันเดียวเต็มหลังเลยก็กะไรอยู่ครับ  :002:

ออฟไลน์ แสบน้อย

• จตุตถะ
  • สุดๆไปเลย
    • MSN Messenger - SU_ice_arm@hotmail.com
ตอบ: อยากถามเรื่องการสักที่วัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2551, 10:48:47 »
เอาที่เดียวเลยไหวแหละคับท่าน :011: :073:
ดีชั่ว  อยู่ที่ตัวทำ
สูงต่ำ  อยู่ที่ทำตัว
ทุกสิ่งทุกอย่าง  อยู่ที่ใจ