ผู้เขียน หัวข้อ: ที่อยู่ อ.เอก  (อ่าน 1886 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนลิง

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่อยู่ อ.เอก
« เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 01:16:19 »
 :054:อยากทราบที่อยู่โดยระเอียดของอ.เอก สุขุมวิท62 ครับ ผู้รู้ช่วยแจ้งหน่อยนะครับ
วันอาทิตย์นี้ว่าจะไปฝากตัวเป็นศิษย์ ด้วยคนครับ (ถ้ารู้ที่อยู่อะครับ)

ออฟไลน์ saman

• จตุตถะ
ตอบ: ที่อยู่ อ.เอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 03:19:14 »
เข้าซอยสุขุมวิท 62 เลยเข้าไปในวัดบุญรอดครับ หลังที่3ขวามือ ก่อนถึงวัด ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 05:26:00 »
ขอบคุณ มาก ๆ ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 05:27:23 »
อีกนิดสิครับ เสาร์ - อาทิตย์ คนเยอะไหมครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ส.ค. 2551, 09:06:01 »
ขับรถเข้าไปที่สุขุมวิท 62 ตรงไปเรื่อยๆจะมีสะพานข้ามทางด่วน  พอลงสะพานให้เลี้ยวซ้าย(ถ้าตรงไปจะเป็นด่านทางด่วน) แล้วก็เลี้ยวขวาทันที  ตรงที่เลี้ยวสังเกตุจะมีซุ้มศาลาวินด์มอไชต์เยอะๆทางซ้ายมือ  หลังจากที่เลี้ยวขวาแล้วให้ตรงไปเรื่อยๆ  ประมาณ 300 เมตร ก็จะมีชุมชนสองข้างทาง  ให้จอดถามว่าตรงไหนทางเข้าวัดบุญรอด แล้วเราก็เลี้ยวซ้ายเข้าไป  ตรงทางเข้าวัดบุญรอดบ้านอ.เอกจะอยู่ขวามือ หลังที่3 ครับ ถามคนแถวๆนั้นก็ได้ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 12:43:54 »
คุณเรณน้อยฯ เสาร์-อาทิตย์ คนเยอะมั้ยครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ส.ค. 2551, 08:07:14 »
ก็ไม่เยอะนะครับ เพราะว่าอ.เอกจะมีบุคลิกที่แปลกไม่เหมือนใครอยู่คือว่า ท่านจะเปิดสำนักช่วงบ่ายโมง หรือบ่ายสอง  บางวันก็เกือบห้าโมงเย็น ท่านจะไม่สนว่าคนจะมารอเยอะหรือน้อยแค่ไหน  เมื่อท่านพร้อม ท่านก็จะสวดมนต์นานมากประมาณครึ่งชั่วโมงถึงหนึ่งชั่วโมง 

เวลาไปสักจะสักยันต์นั้น ยันต์นี้ไม่ได้ แล้วแต่ท่านจะให้  แต่บางคนกล้าขอและท่านดูว่าน่าจะเหมาะกับยันต์นี้ ท่านก็จะให้  และค่าครูสักทุกรูป ทุกยันต์ 150 บาทครับ ไม่สนว่าเล็กหรือใหญ่

ท่านจะหยุดทุกวันพระนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 04:07:21 »
ก็ไม่เยอะนะครับ เพราะว่าอ.เอกจะมีบุคลิกที่แปลกไม่เหมือนใครอยู่คือว่า ท่านจะเปิดสำนักช่วงบ่ายโมง หรือบ่ายสอง  บางวันก็เกือบห้าโมงเย็น ท่านจะไม่สนว่าคนจะมารอเยอะหรือน้อยแค่ไหน  เมื่อท่านพร้อม ท่านก็จะสวดมนต์นานมากประมาณครึ่งชั่วโมงถึงหนึ่งชั่วโมง 

เวลาไปสักจะสักยันต์นั้น ยันต์นี้ไม่ได้ แล้วแต่ท่านจะให้  แต่บางคนกล้าขอและท่านดูว่าน่าจะเหมาะกับยันต์นี้ ท่านก็จะให้  และค่าครูสักทุกรูป ทุกยันต์ 150 บาทครับ ไม่สนว่าเล็กหรือใหญ่

ท่านจะหยุดทุกวันพระนะครับ
แล้วต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ อทิเช่น บุหรี่ - ดอกไม้ธูปเทียน(ดอกไม้ต้องเป็นดอกอะไรครับ)

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ส.ค. 2551, 09:05:46 »
ไม่ต้องเตรียมอะไรไปครับ