ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องพระผงหลวงพ่อรุ่นครบรอบอายุ70ปี  (อ่าน 3541 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitmai

• จตุตถะ
  • จงตั้งจิตรให้มั่นจงมั่นใจและศรัทธาในของที่เรามี
    • อีเมล
ผมเพิ่งได้มาจากน้าครับเป็นพรนะผงรุ่นครบรอบอายุ70ปีครับอยากทราบว่าทันหลวงพ่อปลุกเสกเองหรือเปล่าครับใครที่มีรูปช่วยลงให้ผมดูหน่อยได้ไหมครับแล้วรุ่นนี้มีตำหนิตรงไหนครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ผมไม่ทราบอ่ะครับ แต่ถ้าบอกมาว่า ครบ 70 ปี ก็น่าจะทันหลวงพ่อเปิ่นอยู่นะครับ เพราะหลวงพ่อเปิ่น ท่านเกิดวันที่ 12 / 8 / 2466 หลวงพ่อท่านมรณะ 2545 สิริอายุ 79 ปี ครับผม ทันแน่นอนครับผม  :002:

ออฟไลน์ JUK

• ตติยะ
รบกวนถามผู้รู้อีกรอบครับแบบว่าข้องใจอยากถามว่าเหรียญสี่เหลี่ยมขี่หมูครบรอบ70ปีหลวงพ่อเปิ่นมีเนื้อนวะโลหะหรือเปล่าครับคือว่าผมได้มา1เหรียญสายตรงรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ขอบคุณครับ......juk

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
สวยครับ มีแน่นอนครับ :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ JUK

• ตติยะ
ขอบคุณ คุณkkkkkkkkมากครับที่ให้ข้อมูลเรื่องเหรียญอายุ70ปีหลวงพ่อเปิ่น

juk

ออฟไลน์ JUK

• ตติยะ
สวัสดีครับทุกๆท่าน ไม่ได้ถามคำถามมานานแล้วครับ คือว่าผมมีคำถามรบกวนผู้รู้ครับ ผมได้พระหลวงพ่อเปิ่นเป็นเหรียญหล่อฉลุเนื้อนวะบนกล่องเขียนว่า รุ่นปฐมฤกษ์ทุนสร้างโรงพยาบาลวัดบางพระ ปี35  รบกวนผู้รู้ว่าเหรียญรุ่นนี้ออกวัดบางพระโดยตรงหรือเปล่าครับเพราะไม่เคยเห็นในหนังสือพระหลวงพ่อเปิ่นเลยครับ 

ท่านไดที่รู้รบกวนช่วยตอบด้วยครับ...............ขอบพระคุณอย่างสูงครับ                                          JUK