ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคับช่วยเอารูปภาพลอยการสักยันให้ผมดูหน่อยสิคับผมไม่รุว่าจะมีอะไรบ้างบอกผมทีคั  (อ่าน 2091 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankgodz

• ปฐมะ
  • *
บอกผมหน่อยนะคับ

คือว่าผมขอถามหน่อยนะคับว่า

ปู่นารายมหาราป

ผมไม่ทราบว่า

มีข้อดียังไงหรอคับ

ผมไปสักมาอาจารย์ไม่ให้เลือก

ผมลืมถามว่ามีข้อดียังไง

พี่ๆช่วยบอกที่คับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ง่าที่วัดบางพระส่วนมากจะเป็นพวกรูปยันต์ซะมากครับ
ส่วนพ่อปู่ที่วัดบางพระส่วนมาก จะไม่มีชื่อเรียกเป็นการเฉพาะนะครับ
ส่วนมากจะเรียกท่านว่าพ่อแก่ หรือพ่อปู่
ผมคิดว่าสักรูปพระฤาษียังไงก็ดีครอบจักรวาลครับ เพราะท่านเป็นครูเรา
พระฤาษีเป็นครูแห่งทุกสรรพศาสตร์ ครับ ดีครบเครื่องครับแล้วแต่เราศรัทธาและ
อธิษฐานกับท่านน่ะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ง่าที่วัดบางพระส่วนมากจะเป็นพวกรูปยันต์ซะมากครับ
ส่วนพ่อปู่ที่วัดบางพระส่วนมาก จะไม่มีชื่อเรียกเป็นการเฉพาะนะครับ
ส่วนมากจะเรียกท่านว่าพ่อแก่ หรือพ่อปู่
ผมคิดว่าสักรูปพระฤาษียังไงก็ดีครอบจักรวาลครับ เพราะท่านเป็นครูเรา
พระฤาษีเป็นครูแห่งทุกสรรพศาสตร์ ครับ ดีครบเครื่องครับแล้วแต่เราศรัทธาและ
อธิษฐานกับท่านน่ะครับ

ตามนั้นครับ.....ดีทุกด้าน

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ