ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ  (อ่าน 1342 ครั้ง)

ออฟไลน์ bughum31

• ตติยะ
รบกวนผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 02:51:51 »
คือว่าพรุ่งนี้ผมจะไปวัดตอนเช้า หลวงพี่ท่านเริ่มสักตั้งแต่กี่โมงครับ เพราะก่อนเที่ยงผมต้องรีบไปทำธุระที่อื่นด้วย เวลากระชั้นมากๆครับ

ออฟไลน์ pinata

• ตติยะ
ตอบ: รบกวนผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 03:03:47 »
วันจันทร์หลวงพี่ญามาวัดนกที่กรุงเทพกลับวัดบางพระก็ช่วงเที่ยง หลวงพี่นันก็ลงสายประมาณ9โมงกว่าเพราะต้องคุมงานปั้นฤาษีหน้ากุฏิ หลวงพี่หมีก็11โมงขึ้นไป ส่วนหลวงพี่องค์อื่นไม่ทราบครับ :001:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 03:07:16 »
ขอบคุณครับ แล้วหลวงพี่ติ่งท่านอยู่วัดรึป่าวครับ เริ่มกี่โมงครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 06:07:57 »
หลวงพี่ติ่ง น่าจะอยู่นะครับ ท่านไม่ค่อยไปไหน  :089:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 09:18:40 »
อยู่ครับผมไปเช้าๆก็ได้ครับ โชคดีนะครับท่าน  :001:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 2551, 11:28:19 »
ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่รู้ว่าครึ่งเช้าจะไปวัดสามง่ามด้วยทันรึป่าว อีก1อาทิตย์ จะมาเล่าให้ฟังนะครับ ว่าเป็นไงบ้าง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ต.ค. 2551, 01:09:31 »
ไปมาเรียบร้อยแล้วครับ กว่าจะไปถึงวัดก็ประมาณ8โมงกว่า คนเริ่มเยอะ ได้สาริกาลิ้นทอง ลงนะหน้าทอง จากหลวงพี่ติ่งมาครับ ว่าจะขอสักต่อ แต่ท่านขอไปฉันเช้าก่อน แต่ก็กลัวว่าจะกลับไม่ทันไปธุระ ก็ลงน้ำมันกะลูกศิษย์ท่าน ได้กวางกะ อะไรแนวๆมหาละลวยนี่แหละครับจำไม่ได้ โอกาสหน้าจะไปอีกครับ ขอบคุณทุกท่านครับ สำหรับข้อมูล