ผู้เขียน หัวข้อ: ทริป บางพระ-สามง่าม-ไร่ขิง  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ทริป บางพระ-สามง่าม-ไร่ขิง
« เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 12:59:52 »
เมื่อวานก่อน (ศุกร์ 17 ต.ค.) กระผม นายบีม และคุณขนมปังปิ้ง (สมาชิกบอร์ด) ใด้มีโอกาสไปตะลอนทัวร์กันครับผม ขอเก็บมาเล่านิดนึงนะครับ

เริ่มต้นจากวัดบางพระก่อนเลยไปถึงวัดตั้งแต่ ยังไม่ 8 โมงเช้า ไปถึงเข้าไปหาหลวงพี่ญาก่อนเลยครับ คนยังมาแค่คนสองคนเลยยกพานซะเลย ตัวกระผมใด้ยันต์เสือตีนโตมาครับ (เสือที่สักหน้าอก) สักตรงเลยกลางหลังมานิดนึงครับ สุดยอดครับกว่าจะเสร็จ เข็มหลังฯหลวงพี่ลงแรงมากด้วย เซอร์ไพรส์มากกับเสือตัวนี้ (ไม่ค่อยเห็นคนใด้ เท่าที่มองฯนะครับ)เสร็จแล้วก้อช่วยดึงหลังให้คนหลังฯซักพักก้อขอตัวหลวงพี่เดินไปหาหลวงน้าติ่ง คุณขนมปังปิ้งใด้เข้าไปลงนะหน้าทองกับหลวงน้า (หลวงน้าสักนะตัวเล็กให้ตรงแขนคุณขนมปังด้วย) เสร็จแล้วยังมอบเศียรพ่อแก่เนื้อผงฝังตะกรุดให้คนละองค์ด้วย) ต่อด้วยเดินไปนมัสการหลวงพี่แป๊ว คุณขนมปังใด้สักน้ำมัน เป็นยันต์เก้ายอด และสาริกาด้วย (มีแถม) วันนี้เซอร์ไพรส์ตลอดเลยล่ะครับ 5555+

ต่อมาที่วัดสามง่าม นมัสการหลวงปู่แย้ม ดูแล้วท่านผอมลงไปเยอะครับ พอดีท่านกำลังจะจำวัด เลยขอเมตตาให้ท่านลงกระหม่อมให้ทั้ง 2 คน หลวงปู่มอบพระซุ้มกอเนื้อว่านมาคนละหนึ่งองค์ด้วยครับ (ไม่ใด้เช่าอะไรมาเลยเพราะผมก้อมีหมดแล้ว)

สุดท้ายแวะวัดไร่ขิง นมัสการหลวงพ่อวัดไร่ขิง วันนี้คนเยอะมากครับผม แล้วก้อไปทานข้าวที่ร้านของคุณน้องเอ็มครับ สนทนากันซักพักก้อกลับ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ขนมปังปิ้ง

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ทริป บางพระ-สามง่าม-ไร่ขิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 01:04:45 »
 :074: :074:  มีเซอไพร ตลอดทางคับ สนุกดีคับเดินทางวันนั้น  กลับบ้านมาหลีบสบาย

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: ทริป บางพระ-สามง่าม-ไร่ขิง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 01:47:48 »
 :001:  เที่ยวสนุกดีครับ  เพลินเลย

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 04:40:36 »

สนุกดีนะครับอยากไปด้วย ไปกันเยอะคงมีเรื่องคุยกันตลอดทาง  :005:
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ St.Pipo

• ศิษย์พ่อแก่
  • ปัญจมะ
    • Please comment me.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 04:28:55 »
บีมเขาอะ ชอบไปกับหนุ่มๆสองต่อสอง 555 ผมก็โดนมาแล้ว อยากให้ไปกันหลายๆคนแบบที่พี่รักษ์พระว่านะสนุกดี วันไหนจัดอย่าลืมชวนนะหลวงบีม จ๋าขอ
โอมลือชานัง มหาลือชานัง ฤ ฤา โยคีธัมมัสสะ อิรอมะมา เยมามะมา มะมา นะมะพะทะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 06:54:26 »
เดี๋ยวหายป่วยแล้วนัดกันได้เลยนะจ๊ะท่านบีม...คิดถึงมากมาย  09;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 06:55:46 »
 :017: เฮ้ย....บีมกิ๊ฟอยากดูรูปอ่ะไม่ได้ถ่ายกันหรอเอามาลงให้ดูมั่งดิลายที่ได้มาใหม่จากหลวงพี่ญาอ่ะ อยากเห็น เร็วๆน่ะรอดูอยู่  :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ต.ค. 2551, 09:32:09 »
ทัวร์กันสนุกสนานเลยนะครับท่าน ถ้ามีภาพประกอบด้วยจะยิ่งดีเลยครับผม  :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:25:42 »
:017: เฮ้ย....บีมกิ๊ฟอยากดูรูปอ่ะไม่ได้ถ่ายกันหรอเอามาลงให้ดูมั่งดิลายที่ได้มาใหม่จากหลวงพี่ญาอ่ะ อยากเห็น เร็วๆน่ะรอดูอยู่  :002:

o.k. จ๊ะ

เดี๋ยวจะถ่ายมาให้ดูครับ

ที่ใด้มาจากหลวงพี่ญาก้อ เสือเผ่น (เสือตีนโต)

ที่หลังอ่ะครับ

สุดยอดเลย หลายอึดอยู่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2551, 10:26:44 »

สนุกดีนะครับอยากไปด้วย ไปกันเยอะคงมีเรื่องคุยกันตลอดทาง  :005:

ครับผมพี่เจมส์

อย่าลืมที่นัดกันนะครับพี่