ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเกี่ยวกับกุมารค่ะ  (อ่าน 874 ครั้ง)

ออฟไลน์ vichutar

• ตติยะ
    • อีเมล
คือว่าพอดีไปดูหมอมาค่ะ เขาบอกว่าที่บ้านมีวิญญาณ กุมารเด็ก อยู่ 2 องค์ค่ะ ตอนแรกก็บอกว่าไม่ได้เลี้ยงค่ะ แล้วพอดีกลับมาบ้านไปรื้อดูในถุงพระของแฟนค่ะ ก็เจอกุมารแบบห้อยคอ อยู่ 2 องค์ ค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่า จะทำยังไงถึงจะรู้ว่ามีกุมารอยู่จริง และวิธีการเลี้ยงจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับกุมารค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 03:59:14 »
เลี้ยงก็ถวายน้ำ + ข้าว ในจานเล็กๆ เป็นชุดๆ ไปแล้วแต่ว่าวันไหน แต่วันพระควรให้ครับ

กุมารอยู่จริงหรือไม่ พิสูจน์ยากครับ เอาเป็นว่า เชื่อตัวเองดีที่สุดครับ อย่าเชื่อใครเลย
  :089:

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับกุมารค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 04:49:16 »
ของผมจะดูน้ำที่ตั้งถวายหน้าโต๊ะบูชาจะมีสามแก้ว พระพุทธ กุมาร วัวธนู สองแก้วจะหมดก่อนทุกครั้งและไวมาก คือ กุมาร วัวธนู พระพุทธจะอยู่เท่าเดิม
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 05:10:27 »
ก็ต้องเรียกเขาว่าลูกก่อนครับ
ต้องรักเค้เหมือนเป็นลุกเราจริงๆ ให้น้ำแดงขนม ของเล่นบ้างเหมือนเลี้ยงเด็กทั่วไป
เปลี่ยนน้ำแดงขนม ทุกๆวันพระ ปกติก็เรียกให้เขามากินกับเรา
คือเรากินอะไรก็เรียกเค้ามากินด้วยทุกครั้ง ประมานนี้ครับ
ถ้าเรารักเค้า เค้าก็จะรักเราเหมือนพ่อแม่ครับ มีอะไรก็จะได้บอกกล่าวช่วยเหลือกันนะครับ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ต.ค. 2551, 08:35:32 »
นำมาทำความสะอาดก่อนครับ หมั่นดูแลเลี้ยงดู พูดคุยกับเค้าบ้างครับ แล้วหาข้าว น้ำแดง ไข่ต้ม ขนม ของเล่นต่างๆ ให้ด้วยครับ จะเดินทางไปไหน ติดต่ออะไร ก็ขอให้เค้าช่วยเราดูครับ เรื่องพิสูจน์ว่ากุมารยังอยู่หรือไม่ ผมเองก็ไม่ทราบครับ ลองไปหาพระอาจารย์ให้ท่านแนะนำให้อีกทีนะครับ  :001: