ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยคำ  (อ่าน 1473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lmlight

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคำแนะนำหน่อยคำ
« เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 06:36:18 »
คือว่าตัวผมเองเคยสัก กับพระอาจารย์เอื้อ วัดหนองหนองอ้อจ.ราชบุรี(ผมสักตอนที่ท่านยังเป็นพระนะครับ) ช่วงนั้นประมาณ ม.ปลายประมานปี44-45ได้ครับ สักน้ำมัน ด้วยความอยากรู้อยากลองตามประสาวัยรุ่น อะครับ ที่ได้มาจากท่าน ก้อ เก้ายอด ยันต์ครู ยันต์แม่ทัพ หนุมานนำทัพ พ่อแก่ นาคเกี้ยว ดำดื้อ ประมานนี้ครับ  แรกๆเหมือนไปตามเพื่อนอะครับ พอสัมผัสได้กับตัวเอง ก็รู้สึกได้ครับ ช่วงได้หนุมานพออาจารย์ท่านสักเสร็จ อาการมาครับ หายใจแรง ชาตั้งแต่ปลายเท้าถึง หัว มือกำแน่นแบแทบไม่ออก ความศรัทธากับตัวเองจึงบังเกิดครับ
แต่หลังจากเรียนจบ ก็เข้าก.ท.ม. เรียนต่อ จบป.ตรี  ก็ไม่ได้ สักเพิ่มเลย...เกริ่นยาวไปนิสนะครับ เข้าเรื่องเลย
 พอดีตอนนี้ ทำงานแล้วครับ พี่ชายได้มีโอกาสไปวัดบางพระแล้วเกิดความเลื่อมใสสนใจอยากสักยันต์อะครับ
พี่ผมแกเลยชวนผมไปวัดอาทิตย์นี้ ผมก้อเลยตั้งใจจะไปสักด้วย รอบนี้จะเอาหมึกแล้วครับ

--คือรอบนี้ตั้งใจ สักยันต์ที่มีพุทธคุณ เน้น ไปทาง เมตตา มหานิยม เสริมดวง ของอ.แป๊ว ครับ
--อยากรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำยันต์ หน่อยครับ 
--ตั้งใจจะไปฝากเนื้อฝากตัวเป็น ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊ว สะหน่อย อ่านเวปบอร์ด เห็นว่าท่านเน้นยันต์ด้านเมตตา

ขอบคุณมากครับ ห่างเข็มไปหลายปี เอาสะหน่อย
อ.เอื้อ นี้ก็เป็นสายวัดบางพระใช่ไหมครับ ถามหน่อย

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำหน่อยคำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 07:00:03 »
อีกอย่าง ครับ อยากถามว่าถ้าไม่เปิดด้วยเก้ายอดนี้

สามารถเปิดด้วยยันต์อื่นๆได้ไหมครับ ขอดูรูปด้วยก็ดีนะครับ

พอดีมีรูปอยู่ใบนึงเห็นแล้วชอบแต่ไม่รู้ที่มาเดวอัพมาให้ดูนะครับ อยากเปิดแบบนี้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:01:33 »
หลวงพี่แป๊วนะครับ เมตตาดีอยู่แล้วครับผม พระอาจารย์ท่านจะจัดให้ตามความเหมาะสมเลยนะครับ ลองไปดูครับผม ไปถึงก็ลองปรึกษาหลวงพี่ท่านดูก่อนครับว่า เรามีหน้าที่การงานอย่างนี้ๆ แล้วอยากขอความเมตตาหลวงพี่แป๊วสักยันต์ที่เน้นทางด้านเมตตาให้ครับ ลองปรึกษาท่านดูนะครับผม โชคดีครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:10:03 »
ลองก่อนก็ดีครับ พอชินเข็มแล้วค่อยไปบุกเบิกลองสักกุฏิอื่นๆ ดูครับ

อบอุ่นทุกกุฏิเปิดใจรับไม่ว่าศิษย์ใหม่เก่ามาจากที่ไหนครับ ...
  :089:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:23:46 »
ครับ ยินดีต้อนรับสู่วัดบางพระครับ
ลองไปนั่งคุยสอบถามท่านก่อนก็ได้ครับ
หลวงพี่แป๊วใจดี ครับท่านอารมณ์ดีมากๆ
แล้วก็เมตตามากๆครับ แต่ก่อนจะได้สักกับท่านก็ต้องทำบุญก่อนนะครับ
โดยอาศัยแรงกายของเรา กวาดลานวัดเสียก่อน หุๆๆๆ
ถึงจะได้สักครับ
ส่วนอาจารย์เอื้อ ผมเคยได้ยินว่าท่านก็เรียนมาทางสายบางพระเช่นกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:25:30 »
-ขอบคุณ ท่านทั้งสองมากนะครับ

อ่านมาหลายกระทู้แล้ว  ได้คนดังมาตอบๆ อิอิ

-อาทิตย์นี้ไปครับ  

--ว่าแต่ อยากได้ 7 ยอด ที่มี กระทู้5 แถวข้างล่าง(เรียกรวมว่าอะไรหรอครับ จะได้ไปขอท่านถูก)  

เหนในบอร์ด สวยคับ จับจิตเลย  :008:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ต.ค. 2551, 09:29:21 »
คนดังอีกหนึ่งท่านแล้ว ---ขอบคุนมากครับ

---ตอนสักใหม่ๆกับ.เอื้อ ไปเช้า กวาด ลานวัดประจำ   :065:

--นึกถึงวันเก่าๆ   จัง 

--ห่างเข็มไปนาน