ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกลายสักให้หน่อยสิคับ  (อ่าน 2046 ครั้ง)

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
คือ ผมอยากจะสักอะคับ แต่ว่ายังไม่รู้ว่าควรสักอะไรดี ที่จะเหมาะสมกับตัวเองคับ
และก็พอดี ผม ได้ไปดูดวงมา เค้า บอกว่า ชะตาของผม เป็นคนมีวิบากกรรมเยอะมาก ยังไง ช่วยตอบด้วยนะคับ

ผมเกิด วัน จันทร์ ที่ 31 ตุลาคม 2531

เวลา ตอนเย็นๆคับ

ปีมะโรง เกิด ที่จ.ปราจีนบุรีนะคับ

ชื่อ นาย จิตติพล สร้างไร่นะคับ

หรือ ถ้าสะดวก ส่งมาที่เมลนี้ด้วยก็ดีนะคับ tradedatas@hotmail.com

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: รบกวนช่วยเลือกลายสักให้หน่อยสิคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 08:45:24 »
เรื่องดวงการสักยันต์ต้องขอคำปรึกษาท่านหมอยาเลยนะครับ รับรองชัวร์สุดครับ หรือถ้าที่วัดบางพระ ก็ลองมาปรึกษากับพระอาจารย์ที่ท่านสักนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: รบกวนช่วยเลือกลายสักให้หน่อยสิคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 10:03:05 »
ชีวิตจะตกต่ำ หรือจะเจริญนั้น พระพุทธองค์ทรงตรัสว่า "มนุษย์ทั้งหลายมีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นแดนตาย มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์  มีกรรมเป็นเครื่องเลี้ยงอาศัย "

ดังนั้นสรุปได้ว่า  กรรมคือการกระทำ  ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว   

กรรมจากอดีตส่งผลส่วนใหญ่ เพราะเป็นชนกกรรม  (ดวงชวนะจิตจะส่งผลข้ามชาติ)  กรรมจากปัจจุบันส่งผลส่วนหนึ่ง  แต่ถ้าทำกรรมในปัจจุบันให้ถึงพร้อมด้วยทาน ศีล ภาวนา  ทำภาวนาอย่างเป็นเนืองนิจ  คำว่าดวงที่เราเรียกกันติดปาก แท้ที่จริงก็คือดวงบุญที่ศูนย์กลางกายของมนุษย์ทุกคน  ถ้าดวงบุญใครหมองชีวิตก็ตกต่ำ  แต่ถ้าดวงบุญใครใสสว่าง  ชีวิตก็จะรุ่งโรจน์โชตนาการทีเดียวครับ

ดังนั้นแก้ที่ดวงกรรมของเราดีกว่าครับ  คือทำทาน รักษาศีล เจริญภาวนา  ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ย. 2551, 11:10:26 »
ถ้าเป็นที่วัดบางพระ หลวงพี่ที่สักท่านจะพิจารณาให้ตามความเห็นสมควรของท่านนะครับ
อาจจะขอได้บ้าง เป็นบางครั้งหรือบางคนขอได้ทุกครั้งก็มีบ้างครับ :015:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 12:31:05 »
ชาติที่แล้วเรากลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้ครับ...
ถ้างั้นชาตินี้เราต้องทำความดีให้เยอะๆเข้าไว้ครับ...
ถึงแม้ว่าบางอย่างมันลบล้างกันไม่ได้...
แต่อย่างน้อยก็ทำให้เบาบางลงได้บ้าง...
บุญที่ได้เลยหลังจากการทำดี ก็คือความอิ่มเอมใจครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ SATU

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 08:25:49 »
ผู้ที่ถือกำเหนิดวันจันทร์ ตามตำราโหราศาสตร์กล่าวว่าถูกสร้างขึ้นจากทวยเทพธิดา 15 นางพระจันทร์จึงมีกำลัง 15 อำนาจของพระจันทร์นั้นยอมมีแสงที่งดงาม ผู้ที่เกิดวันนี้ค่อนข้างจะมีสิริร่างแบบบาง ผิวค่อนข้างขาวเหลือง
เจ้าเสน่ห์ รูปงาม อ่อนโยน นิสัยติดจะแสนงอน ชอบหึงหวงคนเกิดวันจันทร์มักจะมี2อารมณ์ถึงคราวอ่อนหวานจะนิ่มนวลเป็นที่พอใจของบุคคลทั่วไป ถึงคราวกล้าหรือโกรธแล้วมักใจร้อนพลุ่งพล่าน วาจาเผ็ดร้อนที่สุด
    ใจผมว่าน่าจะเล่นไปในสายเมตตานะ
คนเก่งหาง่าย คนทำได้หายาก

ออฟไลน์ tradedatas

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ย. 2551, 02:45:02 »
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อน ทุกท่านที่ มาช่วยกันตอบนะคับ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ย. 2551, 12:32:09 »
เป็นกำลังใจให้ ครับผม

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พ.ย. 2551, 10:47:59 »
ผมก็คนวันจันทร์ครับ :001:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 04:34:54 »
เรื่องนี้ผมก็ไม่ทราบนะครับท่าน
ไปลงนะหน้าทองก่อนดีมั้ยท่าน เพื่อความเป็นสิริมงคล หรือเข้าวัดไปไหว้พระ จิตใจจะรู้สึกดีขึ้นมาเองแหละครับ เชื่อสิ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา