ผู้เขียน หัวข้อ: ฝังตะกรุดมาค่ะ แล้วอ๊วกลงส้วน จะเสื่อมหรือเปล่าคะ รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยค่ะ  (อ่าน 1783 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazzy_fatgirl

• ทุกอย่างอยู่ที่ `ใจ`
  • ตติยะ
    • ICQ Messenger - 12373728
    • MSN Messenger - nong_noo1@hotmail.com
สวัสดีทุก ๆ ท่านค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า หนูไปฝังตะกรุดกับหลวงพ่อออด ที่วัดอัปสรสวรรค์ มาค่ะ ฝังมา 6 ดอก
แล้วเมื่อวานนี้ หนูอ๊วกลงส้วมน่ะคะ เลยรู้สึกไม่ดี รู้สึกกลัวว่า ตะกรุดที่ฝังมาจะยังอยู่หรือเปล่า
แล้วถ้าตะกรุดไม่อยู่ จะต้องทำอย่างไรบ้างคะ หนูไม่สบายใจเลยค่ะ

ยังไงก็รบกวนท่านผู้นู้ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะคะ

รบกวนถามอีกเรื่องนึงค่ะ

หนูสักจากที่อื่นมาค่ะ แต่ว่า จากการที่เข้าเว็บบอร์ดมาเรื่อย ๆ(ปกติหนูเข้าแบบบุคคลทั่วไปค่ะ เพราะลืมรหัสผ่าน แต่วันนี้ไปตั้งรหัสใหม่แล้วค่ะ)
หนูเกิดความศรัทธา พระอาจารย์ ที่วัดบางพระ แล้วรู้สึกว่า พี่ ๆ เป็นกันเอง ใจดีมากเลยค่ะ
ทีนี้หนูอยากทราบว่า
1. ถ้าหนูจะไปสัก สามารถไปสักได้หรือเปล่าคะ
2. ถ้าหนูไม่ได้ไปสัก แต่จะไปกราบหลวงปู ไปกราบพระอาจารย์ หรือหลวงพ่อที่วัด หนูจะไปได้หรือเปล่าคะ

ด้วยความเคารพค่ะ ยังไงก็รบกวนด้วยนะคะ
ความดีอยู่ที่นาย
ความตายอยู่ที่ตัว
ความดีที่ไม่ตาย
อยู่ที่นายไม่ลืมตัว

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ฝังตะกรุดแล้วอวกลงส้วม  ผมว่าไม่น่าจะเป็นอะไรน๊ะครับ  อย่าคิดมากเลยครับ  อยู่ที่ใจเราครับว่า เราอย่าไปทำเรื่องที่ ผิดศีลธรรมมาก็น่าจะ เท่านั้นครับ

เช่น ด่าบุพการี ผิดผัวผิดเมีย ชาวบ้านเขา  ประเถทนี้ครับ น่ากลัว กว่าครับ :069:

ส่วนที่สัก มาแล้วจากที่อื่น  ก็มาที่วัดบางพระใด้ครับ

จะสักเพิ่ม หรือมากราบหลวงปู่  อย่างเดียวก็ใด้ครับ

ที่วัดบางพระ ไม่มีแบ่งครับ ว่า สักมาจากไหน จะเป็นศิษใครมาก่อน  ขอให้มีแรงศรัทธา เรียนเชิญ ใด้เลยครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2552, 01:40:58 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ถ้าเลี่ยงได้ควรเลี่ยงครับ(ถ้าไม่เต็มกลั้นจริงๆ)

อาเจียรใส่ถุงพลาสติก แล้วเอาไปทิ้งถังขยะก็ได้ครับ..

ถ้าไม่สบายใจก็กลับไปหาหลวงพ่อออด ให้ท่านเป่าไล่ให้ใหม่ก็ได้ครับ

...คุณจะเป็นใคร ไม่ว่าจะสักมาจากไหน วัดบางพระยินดีต้อนรับเสมอครับ...

..แวะมากราบหลวงปุ่เปิ่น แวะมาลงนะหน้าทอง แวะมาสัก แวะมานั่งเล่นให้อาหารปลา ได้ทุกอย่างครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไม่ต้องใส่ ไม่น่าเป็นไรครับ
ส่วนเรื่องจะมาสัก มาได้ครับ ที่วัดยินดีต้อนรับจากทุกสำนักครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ sazzy_fatgirl

• ทุกอย่างอยู่ที่ `ใจ`
  • ตติยะ
    • ICQ Messenger - 12373728
    • MSN Messenger - nong_noo1@hotmail.com
 :054: :054: ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำค่ะ  :054: :054: ค่อยสบายใจขึ้นหน่อย อิอิ

วันนี้จะได้กลับบ้านที่เพชรบุรีแล้วค่ะ ดีใจจัง(มาเรียน ที่โคราช อ่ะค่ะ)

ตอนกลับมาที่ มหาวิทยาลัย ถ้ามีโอกาส จะแวะไปเที่ยวค่ะ

:002: :002: :002: