ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเผอทำพลาดไปควรทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 939 ครั้ง)

ออฟไลน์ SudliT

• ทุติยะ
  • **
คือผมได้ลงสาริกามาอะครับ

แล้วได้เผอบ้วนน้ำล้างปากลงโถส้วมควรทำอย่างไรดีครับ

ถามเพื่อในกรณีอื่นคือถ้าผมได้เผอทำไปในสิ่งที่การสักห้ามควรทำอย่างไรดีครับ

ออฟไลน์ k911

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ถ้าเผอทำพลาดไปควรทำอย่างไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 09:46:49 »
ถ้าไม่สบายใจ....ก้อนึกถึง หลวงปู่ครับ..แล้วขอขมาท่าน....จะได้สบายใจ.....

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ถ้าเผอทำพลาดไปควรทำอย่างไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2552, 09:47:34 »
จุดธูปไหว้พระสวดมนต์ บอกกล่าวครูบาอาจารย์และดวงวิญญานของหลวงปู่เปิ่นท่านครับ
คนเราผิดได้พลาดได้ แต่อย่าบ่อย ดีที่สุดครับ
ข้อห้ามต่างๆล้วนเป็นกุศโลบายแฝง ที่ฝึกให้ศิษย์มีสติครับผม :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 03:44:46 »
อย่าคิดมากครับผม นึกถึงหลวงพ่อนะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2552, 09:45:57 »
พลาดแล้วก็พลาดไป ขอขมาครูบาอาจารย์ท่าน
แต่ไม่ได้บอกว่าพลาดแล้วไม่เป็นไร เดี๋ยวครั้งหน้าเอาใหม่
อย่างนี้มันก็เกินไปนะครับ ของได้มาง่ายนิดเดียว แต่การรักษาของให้อยู่ นั้นยากยิ่งกว่าที่เราคิดครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา